SPECIAL*FISHY :: Leeteuk ♥ Donghae
SPECIAL*FISHY :: Leeteuk ♥ Donghae
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

HomeLatest imagesSearchRegisterLog in

[SF] ★ 14일 일월

Go down 
jspang
iizzaazzii
No. Se7en
7 posters
AuthorMessage
No. Se7en

No. Se7en

[SF] ★ 14일 일월 Empty
PostSubject: [SF] ★ 14일 일월   [SF] ★ 14일 일월 I_icon_minitimeMon May 04, 2009 8:58 am

Author : Nongz
Pairing : Lee Teuk x Dong Hae
Rate : G
Note : SF = Series Fic
Note2 : มันสั้น!

... ตามธรรมเนียมของคู่รักเกาหลี ...
... จะมีวันพิเศษด้วยกัน 12 วันในหนึ่งปี นั่นก็คือวันที่ 14 ของทุกเดือน ...

14 January • Diary day
วันมอบไดอารี่ที่เขียนไว้ตลอดหนึ่งปีให้แก่คนรัก

*
.
.

พี่อิทึก ^^

สวัสดีปีใหม่ฮะ แม้จะเลยวันที่ 1 มาแล้วแต่ก็ยังอยู่ในเดือนมกราคมนี่เนอะ
แล้วอีกอย่าง วันที่ 1 จริงๆเราก็แทบไม่ได้ให้ความสำคัญกับความเป็นปีใหม่เลย เอาแต่ฉลองวันเกิดให้ซองมินมากกว่า
อันที่จริง...ไดอารี่ของผมน่าจะมีเรื่องราวของเราตลอดหนึ่งปีที่ผ่านมาใช่มั้ยฮะ
แต่พี่ก็รู้นี่ ปีที่แล้วผมติดโปรเจค SUPER JUNIOR M ต้องบินไปบินมาระหว่างเกาหลีกับจีนออกบ่อย
ไดอารี่ก็เลย...ไม่สมบูรณ์ไปบ้างแถมเพิ่งมาเขียนเอาวันนี้ด้วย พี่ไม่ว่าอะไรผมหรอกใช่มั้ย
แต่ผมก็จำได้ทุกเรื่องระหว่างเรานะฮะ พี่จำได้มั้ยพี่ผมไปคอมเมนต์ไซเวิร์ลของพี่ว่าพวกเราเป็น ‘คู่รักแปดปี’
แล้วพี่ก็มาตอบกลับด้วยประโยคเดียวกันกับผม โอเค...ผมรู้ว่าพี่คงคิดอะไรไม่ออกเลยยืมคำพูดของผมมาใช้
ผมเข้าใจว่าพี่งานเยอะ แก่แล้วอีกต่างหาก ^o^ แล้วที่ผมแกล้งโวยวายไปว่าพี่เลียนแบบคำพูดผมน่ะ
จริงๆแล้วผมไม่ได้โมโหอะไรหรอกฮะ ผมก็แค่เขิน...พี่ก็รู้นี่นาเวลาผมเขิน ผมชอบโวยวายกลบเกลื่อนน่ะ

พี่อิทึก...แปดปีแล้วนะฮะ ปีนี้ก็ขึ้นสู่ปีที่เก้าแล้วที่พวกเรารู้จักกัน ขอบคุณพี่มากนะฮะที่คอยดูแลผมมาตลอด
ถึงแม้บางทีผมจะซนไปบ้าง แสบไปบ้าง (ก็ผมเป็นปลาน้อยแสนซนนี่) พี่เบื่อที่จะดูแลผมหรือยัง *-*
อย่าเพิ่งเบื่อผมนะฮะ ผมขอโทษที่บางทีผมดื้อแล้วก็เอาแต่ใจตัวเอง กับคนอื่นผมก็ไม่ค่อยเป็นนะ
ไม่รู้ว่าทำไมเป็นแต่กับพี่คนเดียว สงสัยคงเพราะผมต้องรู้แน่ๆว่ายังไงพี่ก็ตามใจผม

อา...พี่กำลังทำผมเสียนิสัยนะเนี่ย อ่ะ...ซองมินมาเรียกผมให้ไปขึ้นรถแล้ว
ผมคงต้องจบไดอารี่นี้แล้วล่ะ ผมรักพี่นะฮะ ลีทงเฮรักปาร์คจองซูที่สุด เรามาผ่านปีที่เก้านี้ไปด้วยกันนะฮะ ><

ปลาน้อยของเจ้าแมวเหมียวตัวใหญ่

ทงเฮ...ปลาแสบ

สวัสดีปีใหม่นะครับทงเฮ วันที่ 1 พี่ไม่มีโอกาสได้พูด เพราะทงเฮของพี่กำลังโปรโมทอยู่ที่ฮ่องกง...หรือเซี่ยงไฮ้นะ พี่ก็หลงๆลืมๆซะด้วย
ช่างมันเถอะนะ มาพูดเรื่องของเราดีกว่า ทงเฮอย่าเพิ่งขมวดคิ้วตอนอ่านไดอารี่ของพี่นะ ว่าทำไมมันถึงได้สั้น
ทั้งที่จริงๆแล้วมันต้องเป็นไดอารี่ตลอดหนึ่งปีที่ผ่านมาของเราใช่มั้ย พี่ก็อยากจะทำแบบนั้นล่ะ ติดอยู่ที่ว่างานพี่มันเยอะเหลือเกิน
แล้วจะให้เอาไปเขียนตอนจัดรายการ พี่ก็กลัวเจ้าอึนฮยอคแซวพี่ออกอากาศพอดี
แต่ไม่ว่าจะยุ่งแค่ไหน วันนี้พี่ก็ไม่ลืมเขียนไดอารี่ให้เรานะ ^^

ปีที่ผ่านมามีอะไรบ้างนะ (ไม่ใช่พี่จำไม่ได้นะ แต่มันเยอะจนจำไม่ไหวต่างหากล่ะ)
แต่ที่นี่ๆ เราน่ะแสบมากๆเลยรู้มั้ยทงเฮ จำได้มั้ยตอนวันเกิดนายที่พี่โทรอวยพรนายตอนจัดรายการน่ะ
นายท้าพี่ไว้ว่าอะไร...? แสบนักนะเรา ^^ แล้วคอมเมนต์บ้าบิ่นอย่างคำว่า ‘คู่รักแปดปี’ นั่นอีก
นายรู้ความหมายหรือเปล่าว่าคนที่ใช้คำนี้น่ะ คือคู่รักที่กำลังหวานชื่นกันอยู่เลยนะ นายนี่มันเซี้ยวจริงๆเลย
แล้วนายชอบบอกว่าตัวเองเป็นปลาใช่มั้ย แล้วนายจำได้หรือเปล่าตอนที่ทำถ่าย Making NII
แล้วเราสองคนหนีไปเลี้ยงแมวน่ะ นายบอกกับพี่ว่า ‘ฮยอง เป็นเจ้าแมวเหมียวนะ รู้รึเปล่า เป็นแมวเหมียวตัวใหญ่’

นายรู้หรือเปล่าว่าพูดอะไรออกมาทงเฮ?
นายบอกตัวเองเป็นปลา แล้วเรียกพี่เป็นแมวแบบนี้ นายอยากโดนพี่จับกินใช่มั้ย ^^

ทงเฮอา...บางทีพี่ก็ถามตัวเองนะ ว่าพี่เป็นคนรักที่ดีหรือเปล่า มีความจริงบางเรื่องที่ต้องยอมรับ
คือ พวกเราไม่ใช่คนธรรมดา เราเป็นคนของประชาชน เราอาจจะสูญเสียเวลาส่วนตัวไปบ้าง
แต่นายกับพี่ก็เต็มใจแลกกับมันใช่มั้ย? แต่นั่นคือความคิดในฐานะของอิทึก ลีดเดอร์สุดหล่อ (หรือนายจะเถียง)
แต่ถ้าเป็นจองซูและในฐานะคนรัก นายโอเคมั้ยกับการที่พวกเราไม่ได้มีเวลาว่างใช้ร่วมกันเหมือนคู่รักคนอื่นๆทั่วไป
ถ้าทงเฮสังเกตจะรู้ว่าพี่ไม่เคยบ่นเลยเวลาที่ทงเฮมางอแงหรือเอาแต่ใจกับพี่ พี่ไม่เคยนึกรำคาญ
พี่กลับชอบมันด้วยซ้ำ เพราะพี่รู้ว่าตอนนั้นทงเฮอยากให้พี่สนใจน่ะสิ

อา...จริงๆพี่ก็อยากจะเขียนต่อนะ แต่เหมือนคนอื่นๆจะทยอยมาขึ้นรถกันแล้วล่ะ
พี่ขอจบไดอารี่ไว้เท่านี้ก่อนที่เจ้าฮีชอลจะมาเห็นแล้วดึงไปอ่านดีกว่า
หวังว่าไดอารี่ของพี่คงไม่ทำให้ทงเฮอ่านไปหน้าแดงไปหรอกนะ

อ้อ...พี่รักทงเฮนะครับ พี่ไม่รู้หรอกว่าเราสองคนจะรักกันไปอีกกี่ปี
พี่คิดแค่ว่า ปีหน้าก็อยากจะเขียนไดอารี่ให้ทงเฮอีก ^^

ปาร์คจองซูของลีทงเฮ

END
Back to top Go down
iizzaazzii

PostSubject: Re: [SF] ★ 14일 일월   [SF] ★ 14일 일월 I_icon_minitimeTue May 05, 2009 1:07 am

อ๋า...น่ารักมากเลยค่ะ

ดูอบอุ่นดี ถึงแม้ว่าจะสั้นไปหน่อยก็ตามเนอะ

น่ารัก...ชอบประโยคพวกนี้มากเลยค่ะ

ปลาน้อยของเจ้าแมวเหมียวตัวใหญ่

พี่ด๊องจ๋าพูดแบบนี้แล้วน่ารักน่าเอ็นดูมากๆเลยล่ะ

นายบอกตัวเองเป็นปลา แล้วเรียกพี่เป็นแมวแบบนี้ นายอยากโดนพี่จับกินใช่มั้ย ^^

พี่ทึกจ๋า...พี่อย่าคิดอย่างเดียวสิคะ

จำปลาน้อยของพี่กินไปเลยสิ...เค้ารออยู่นะ

ขอบคุณมากนะคะ ^-^
jspang

jspang

PostSubject: Re: [SF] ★ 14일 일월   [SF] ★ 14일 일월 I_icon_minitimeThu May 14, 2009 11:40 am

น่ารักมากเลยอ่ะ
ชอบๆๆ คู่รักแปดปี
TeukHae*ONLY

TeukHae*ONLY

PostSubject: Re: [SF] ★ 14일 일월   [SF] ★ 14일 일월 I_icon_minitimeSun May 17, 2009 8:25 am

เฮ้ยยยยยยยยย

เม้นท์หลายรอบแล้วว่ะพี่น้องส์เรื่องนีอ้ะ

อ่านกี่ทีกูก็บี้!

ไม่ทน !

ก็เพราะว่า...มันน่ารักไปอีกสิบเก้าโลก~

5555555555

คู่รักแปดปี!
http://faispecial.hi5.com
hamjed

hamjed

PostSubject: Re: [SF] ★ 14일 일월   [SF] ★ 14일 일월 I_icon_minitimeTue Jun 23, 2009 1:16 am

น่ารักจังอ่ะค่ะ
ชอบๆๆค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ
runrunplus

runrunplus

PostSubject: Re: [SF] ★ 14일 일월   [SF] ★ 14일 일월 I_icon_minitimeSat Jul 25, 2009 12:07 am

คู่รักแปดปี *-* เวลาที่ยาวนานถ้าเป็นบางคนก็เลิกกันไปแล้ว

แต่... คู่นี้เห็นทีจะยาก อิอิ
catchup

catchup

PostSubject: Re: [SF] ★ 14일 일월   [SF] ★ 14일 일월 I_icon_minitimeTue Mar 16, 2010 8:00 am

น่ารักอ่า อบอุ่นชะมัดดดด

[SF] ★ 14일 일월 840744
Sponsored content

PostSubject: Re: [SF] ★ 14일 일월   [SF] ★ 14일 일월 I_icon_minitime

Back to top 
Page 1 of 1